Connect with us

Gallery

വെസ്റ്റ് ബംഗാളിലെ തനത് കലാരൂപമായ ഗോമ്പിറയെ ജനങ്ങൾക്ക് പരിചയപ്പെടുത്തുന്ന ഡോക്യൂമെന്ററി ഫിലിം ആണ് “ഗോമ്പിറ ” ട്രൈലെർ കാണാം

Published

on

1947 ഓഗസ്റ്റ് 15 അർദ്ധരാത്രി ഇന്ത്യയെന്ന മഹത്തായ രാഷ്ട്രം ബ്രിട്ടീഷിൽ നിന്നും സ്വതന്ത്രയായി. രാജ്യമെങ്ങും സ്വാതന്ത്ര്യം ആഘോഷിക്കാൻ തുടങ്ങി. ആഹ്ലാദാരവങ്ങൾക്കിടയിൽ ഇന്ത്യയുടെ അതിർത്തിയിൽ വെസ്റ്റ് ബംഗാളിലെ ജില്ലയായ മാൾഡ ആഘോഷങ്ങളിൽ നിന്നും ഒഴിഞ്ഞു കിടന്നു. സ്വാതന്ത്ര്യസമരാനന്തരം വിഭജിക്കപ്പെട്ട കിഴക്കൻ പാക്കിസ്ഥാനായ ബംഗ്ലാദേശിന്റെയും ഇന്ത്യയുടേയും അതിർത്തി നിർണയിച്ചപ്പോൾ, അതിർത്തി ജില്ലയായ മാൾഡ ഇന്ത്യയിലാണോ ബംഗ്ലാദേശിലാണോ എന്ന് തീരുമാനമാകാതെ നിന്നു. മാൾഡയെ ചൊല്ലി കലാപം തുടങ്ങി. ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും മോശം ദിനങ്ങളിലൂടെ കടന്നുപോയ മാൾഡ മൂന്നു ദിവസങ്ങൾക്കു ശേഷം സ്വതന്ത്രയായി. മാൾഡ ഇന്ത്യയിൽ തന്നെ ലയിച്ചു.

ചൂഷണങ്ങൾക്ക് ഏറ്റവുമധികം വിധേയരായിട്ടുള്ളവർക്കിടയിലാണ് പ്രധിഷേസ്വരങ്ങൾ ഏറെ ഉയർന്നുകേട്ടിട്ടുള്ളത്. മാൾഡയിലെ ജനങ്ങൾക്ക് അവരുടെ പ്രധിഷേധം രേഖപ്പെടുത്താനും തങ്ങൾ നേരിടുന്ന ദുരിതങ്ങൾ അധികാരികളുടെ ശ്രദ്ധയിൽ പ്പെടുത്താനും ഒരു മാധ്യമമുണ്ടായിരുന്നു. അതാണ് ” ഗോമ്പിറ “.ആക്ഷേപഹാസ്യത്തിലൂടെ ജനങ്ങളെ അവർ നേരിട്ടുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന പ്രശ്നങ്ങളെ, സമകാലീനവിഷയങ്ങളെ ഗാനത്തിലൂടെയും നൃത്തം ചെയ്തും അവതരിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു കലയാണ് “ഗോമ്പിറ “.

ആദ്യകാലത്ത്‌ ശിവക്ഷേത്രത്തിലാണ് ഗോമ്പിറ അവതരിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നത്. ശിവനെ സ്തുതിക്കുകയും ശിവൻ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു കഴിയുമ്പോൾ തങ്ങളുടെ വേദനകളെ ശിവനെ അറിയിക്കുന്നതുമായിട്ടായിരുന്നു ആദ്യകാലങ്ങളിൽ. ഇപ്പോൾ ഗോമ്പിറ അവതരിപ്പിക്കുന്നത് ജനമധ്യത്തിലാണ് -സമൂഹത്തിന്റെ പ്രതിനിധികളായ കഥാപാത്രങ്ങളായി സ്റ്റേജിൽ കലാകാരന്മാർ അണിനിരക്കുന്നു. ആഗോളതാപനം, വനനശീകരണം, മതതീവ്രവാദം, ജനപ്രതിനിധികളുടെ ജനദ്രോഹനയങ്ങൾ എന്നിങ്ങനെ സമൂഹത്തെ ബാധിക്കുന്ന പ്രശ്നങ്ങളാണ് ഗോമ്പിറ ചർച്ചചെയ്യുന്നത്.ആക്ഷേപഹാസ്യരൂപത്തിൽ, സാധാരണ ജനങ്ങൾക്ക് എളുപ്പം മനസ്സിലാകുന്ന രീതിയിലാണ് ഗോമ്പിറ അവതരിപ്പിക്കപ്പെടുന്നത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ തങ്ങൾ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന പ്രശ്നങ്ങളെകുറിച്ചു പ്രേക്ഷകർ എളുപ്പം ബോധവാന്മാരാകുന്നു.

ഇന്ത്യൻ സ്വാതന്ത്ര്യസമരകാലഘട്ടങ്ങളിൽ ബ്രിട്ടീഷ് ഗവണ്മെന്റിന്റെ ചൂഷണങ്ങൾ ജനങ്ങളെ അറിയിക്കുന്നതിന് ഗോമ്പിറ നിരോധിക്കുകയും, ഗോമ്പിറയുടെ സ്ക്രിപ്റ്റുകൾ കത്തിച്ചുകളയുകയും കലാകാരന്മാരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തുപോന്നു. ഗോമ്പിറയുടെ പ്രസക്തി മനസ്സിലാക്കിയ നേതാജി സുഭാഷ് ചന്ദ്രബോസ് നെ പോലുള്ളവർ ജനങ്ങളോട് ഗോമ്പിറ കാണാൻ ആഹ്വാനം ചെയ്യുകയും ചെയ്തിരുന്നു.നമ്മൾ ഇന്ന് അനുഭവിക്കുന്ന സ്വാതന്ത്ര്യം കേട്ടറിവില്ലാത്ത ഒട്ടനേകം പോരാളികളിലൂടെയാണ് നമുക്ക് കൈവന്നത് എന്ന് ഗോമ്പിറയെക്കുറിച്ചും മനസ്സിലാക്കി തുടങ്ങുമ്പോൾ നമ്മൾ തിരിച്ചറിയുന്നു.സമൂഹത്തിന് ഉപകാരപ്രദമാകുമ്പോഴാണ് ഏതൊരു കലാരൂപവും മഹത്തരമാകുന്നത്. അനീതിക്കെതിരെ പ്രതികരിക്കാനും പ്രതിഷേധിക്കാനും മടിക്കുന്ന ഇന്നത്തെ സമൂഹത്തിൽ ഏറെ പ്രസക്തമായ ഒരു കലാരൂപമാണ് ഗോമ്പിറ. വെസ്റ്റ് ബംഗാളിലെ തനത് കലാരൂപമായ ഗോമ്പിറയെ ജനങ്ങൾക്ക് പരിചയപ്പെടുത്തുന്ന ഡോക്യൂമെന്ററി ഫിലിം ആണ് “ഗോമ്പിറ “.ബംഗ്ലാദേശ് ബോർഡറായ മാൾഡയിലാണ് ഡോക്യൂമെന്ററി ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. മാൾഡയിലെ ഒട്ടനേകം ഗോമ്പിറ കലാകാരന്മാരും മാൾഡയിലെ സാധാരണക്കാരായ ജനങ്ങളും ഇതിൽ അഭിനയിച്ചിരിക്കുന്നു.

രചന സംവിധാനം – ഷബിൻ
പ്രൊഡക്ഷൻ – മിറാക്കിൾ സ്റ്റുഡിയോസ്
ഛായാഗ്രാഹകൻ – പ്രശാന്ത് പ്രദീപ്
എഡിറ്റർ – വിവേക് ടി എസ്
സഹ സംവിധായകൻ – ദീപക് രാജ്
കഥ ഗവേഷണം – കാവ്യ ബാബുരാജ്

 

 

Gallery

ഇത്തരമൊരു ഫോട്ടോ ഷൂട്ട്‌ അനുഭവം ജീവിതത്തിൽ ആദ്യം: ലെന (വീഡിയോയും ചിത്രങ്ങളും കാണാം)

Published

on

അബാം എൻജോയ് യു ട്യൂബ് ചാനൽ അവതരിപ്പിച്ച ആദ്യ ഓൺലൈൻ എന്റർടൈൻമെന്റ് ഷോ ആയ ഐ ക്യൂബ് വ്യത്യസ്ഥത കൊണ്ട് ശ്രേദ്ധേയമാകുന്നു.ഒരു മോഡലിനെ മൂന്നു ഫോട്ടോഗ്രാഫർമാർ ഒരേ വേഷത്തിൽ ചിത്രങ്ങൾ എടുക്കുന്ന രസകരമായ പരിപാടി ആണ് ഐ ക്യൂബ്.ആദ്യ എപ്പിസോഡിൽ മലയാളികളുടെ പ്രിയ താരം ലെന ആണ് മോഡൽ ആയി എത്തിയത്.https://youtu.be/QPDeBhFvoMIവളരെ വ്യത്യസ്തവും രസകരവും ആയ അനുഭവത്തിനൊപ്പം മികച്ച കുറച്ചു ചിത്രങ്ങൾ കൂടി സ്വന്തമാക്കാനായി എന്ന് താരം പറഞ്ഞു.അവർ മൂന്നു പേരും മത്സരിച്ചു എടുത്ത ചിത്രങ്ങൾ മികച്ചതാണെന്ന് ലെന പറഞ്ഞു.

Continue Reading

Gallery

ഇനി ഒന്നും നോക്കണ്ട…ആ ഗുഹ അങ്ങ് അടച്ചെക്ക്.. മോദിയുടെ ഏകാന്ത ധ്യാനത്തിന് പൊങ്കാലയൊരുക്കി ട്രോളർമാർ

Published

on

കേദാര്‍നാഥിലെ രുദ്ര ഗുഹയില്‍ ധ്യാനിക്കുന്ന മോദിയുടെ ചിത്രത്തിന് സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ ട്രോളുകള്‍ നിറയുകയാണ്. സൂത്രന്റെയും ഷേരുവിന്റെയും ഗുഹയ്ക്കുള്ളില്‍ കയറികൂടിയ മോദി, മൂക്ക് മുട്ടിച്ച് മോദിയെ ഗുഹയില്‍ കയറ്റുക, തുടങ്ങി നിരവധി രസകരമായ ട്രോളുകളുകളാണ് സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നത്.

ണ്ടുദിവസത്തെ സന്ദര്‍ശനത്തിനായി ഉത്തരാഖണ്ഡിലെത്തിയ മോദി കേദാര്‍നാഥ് ക്ഷേത്രത്തിലെത്തി പ്രാര്‍ഥന നടത്തുന്നതിന്റെയും അതിനടുത്തുള്ള ഗുഹയില്‍പ്പോയി തപസ്സിരിക്കുന്നതിന്റെയും മഞ്ഞുപാതയില്‍ക്കൂടി നടക്കുന്നതിന്റെയും ചിത്രങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ ചര്‍ച്ചയായിരുന്നു.
ഗുഹയ്ക്കുള്ളില്‍ സെറ്റ് ചെയ്ത കട്ടിലിന് മുകളില്‍ മൂടിപ്പുതച്ചിരുന്ന് ധ്യാനിക്കുന്ന മോദിയുടെ ചിത്രങ്ങളാണ് ആദ്യം പുറത്തുവന്നത്. ക്യാമറാപേഴ്സണൊപ്പം ഗുഹയ്ക്കുള്ളില്‍ കയറി ധ്യാനിക്കുന്ന മോദിയുടെ ചിത്രം സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ ചിരിപടര്‍ത്തുന്നുണ്ട്.


സുരക്ഷാ ജീവനക്കാര്‍ക്കൊപ്പം കുടചൂടിപ്പിച്ചിടിച്ച് മുഴുനീള വസ്ത്രം ധരിച്ച് കേദാര്‍നാഥിലേക്കുള്ള മലചവിട്ടുന്ന മോദിയുടെ വീഡിയോയും സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പ്രചരിച്ചിരുന്നു.

Continue Reading

Gallery

കാൻ റെഡ് കാർപറ്റിൽ പച്ച ഗൗണിട്ടു ദീപിക; ചിത്രങ്ങൾ കാണാം

Published

on

എഴുപത്തിരണ്ടാമത് കാൻ ചലച്ചിത്രമേളയുടെ റെഡ് കാർപ്പറ്റിൽ ആരാധകരെ വിസ്മയിപ്പിച്ച് സൂപ്പർതാരം ദീപിക പദുക്കോൺ. ഇളംപച്ച നിറത്തിൽ ലേസുകൾ ഘടിപ്പിച്ച മനോഹരമായ ഗൗൺ ധരിച്ചാണ് ദീപിക കാനിലെത്തിയത്. ചുവപ്പ് പരവതാനിയിൽ പച്ച വിസ്മയം തീർത്ത ദീപികയെ വാനോളം പുകഴ്ത്തുകയാണ് ആരാധകർ.


ഇറ്റാലിയൻ ഫാഷൻ ഡിസൈനറായ ഗിയാംബാറ്റിസ്റ്റ വാലിയാണ് ദീപികയുടെ ഈ കിടിലൻ ലുക്കിന് പിന്നിൽ. മനോഹരമായ ഡോളിനെ ഓർമ്മിപ്പിക്കും വിധം തലയിൽ പിങ്ക് നിറത്തിലുള്ള ലേസ് ബോയും അണിഞ്ഞു. മിനിമൽ മേക്കപ്പിൽ മുടി പോണി ടെയിൽ കെട്ടി അതീവ സുന്ദരിയായിരുന്നു ദീപിക.

#Cannes2019

A post shared by Deepika Padukone (@deepikapadukone) on

Continue Reading
News7 hours ago

സിനിമ ഏറെ ഇഷ്ടമാണ്, ഒപ്പം പേടിയുമുണ്ട്:സുറുമി

News8 hours ago

മകളുടെ വിവാഹത്തലേന്ന്‌ ഗാനമേളയില്‍ പാടിക്കൊണ്ടിരിക്കെ പിതാവ്‌ കുഴഞ്ഞുവീണ്‌ മരിച്ചു(വീഡിയോ)

News10 hours ago

മക്കളുടെ പഠനച്ചെലവ് ഏറ്റെടുത്തോട്ടേ എന്ന് പാര്‍വതി ചോദിച്ചു; ലിനിയുടെ ഭർത്താവിന്റെ കുറിപ്പ് വൈറൽ

News10 hours ago

40 വർഷത്തിനിടെ പീഡിപ്പിച്ചു കൊന്നത് 93 സ്ത്രീകളെ… കാരണം വിചിത്രം

Movie10 hours ago

ഞാൻ ആദ്യമേ പറഞ്ഞതാണ് കത്രീന മതിയെന്ന്;അപ്പോൾ ഇന്ത്യൻ മുഖഛായ വേണമെന്നായി… അഭിനയിക്കാൻ താൽപര്യമില്ലെന്ന് പ്രിയങ്ക പറഞ്ഞപ്പോൾ വീണ്ടും കത്രീനയിലേക്ക്: പൊതുവേദിയിൽ പ്രിയങ്കയെ കുത്തി സൽമാൻ ഖാൻ

News10 hours ago

താൻ ചിത്രീകരിച്ച രംഗങ്ങളിൽ ഒന്നു പോലും ഉപയോഗിക്കരുത്;നടൻ വിക്രമിന് ബാലയുടെ വക്കീൽ നോട്ടീസ്

News14 hours ago

വിവാഹത്തെക്കുറിച്ച് തുറന്നു പറഞ്ഞ് സിമ്പു

News14 hours ago

ഇതിലും ആകർഷണീയയാകാൻ എനിക്കു കഴിയുമോ;മുണ്ടുടുത്ത് സെൽഫിയെടുത്ത് ഐശ്വര്യ ലക്ഷ്മി

News14 hours ago

ആറ് മാസം മുന്‍പ് വരെ ജോലി അന്വേഷിച്ച് നടന്നു; ഇന്ന് എംപി…

News15 hours ago

ശബരിമലയിൽ വഴിപാടായി ലഭിച്ച സ്വര്‍ണത്തിലും വെള്ളിയിലും കുറവ് ;നാളെ സ്ട്രോംഗ് റൂം തുറന്ന് പരിശോധന

News2 weeks ago

വിവാഹമോചനം സിനിമാക്കാരുടെ കുത്തകയല്ല,കൂടെ കിടക്കുന്നവർക്കേ രാപ്പനി അറിയാനൊക്കൂ; പേളിയെ പിന്തുണച്ച് സാധിക

News3 weeks ago

ചാക്കോച്ചന്റെ പ്രിയത്തിലെ നായികയെ ഓർ‌മ്മയുണ്ടോ?

News2 weeks ago

ഈ വസ്ത്രം ധരിക്കാൻ കിം എത്ര വാരിയെല്ലുകൾ നീക്കം ചെയ്തു?

Gallery3 weeks ago

പേളി മാണിയും ശ്രീനിഷ് അരവിന്ദും വിവാഹിതരായി;ചിത്രങ്ങൾ

Movie3 weeks ago

ഭര്‍ത്താവിനെ കാണാന്‍ ഭയങ്കര ബോറ് ലുക്ക്;എന്തിനാണ് കെട്ടിയത്;കമന്റിട്ടയാൾക്ക് ഉശിരൻ മറുപടി നൽകി ഐമ സെബാസ്റ്റ്യൻ

Uncategorized3 weeks ago

എല്ലാ വിഷയത്തിലും എ പ്ലസ് നേടിയ ബധിരനായ സൂരജ് മോൻ ഇവിടെ ഉണ്ട് സംഗതി ഇതാണ്…

News2 weeks ago

രണ്ട് രൂപ തന്ന് ലൈംഗികമായി ചൂഷണം ചെയ്തയാളുടെ 40 ലക്ഷത്തിന്റെ വീട് ഞാന്‍ വാങ്ങി; 600 രൂപയ്ക്ക് ഞാൻ താമസിച്ചിരുന്ന ലൈന്‍ കെട്ടിടത്തിന്റെ ഉടമ ഇന്ന് എന്റെ കാര്‍ ഡ്രൈവറാണ്; ജീവിതത്തിലെ കയ്‌പേറിയ അനുഭവങ്ങള്‍ പങ്കുവെച്ച് രഞ്ജു രഞ്ജിമാര്‍

News3 weeks ago

“പേളി മാണിയുടേത് കൗദാശികവിവാഹമല്ല”;വിമർശകർക്ക് മറുപടിയുമായി വൈദികൻ;കുറിപ്പ് വൈറൽ

News2 weeks ago

തനി നാട്ടിൻപുറത്തു കാരിയായി പേളിമാണി

News1 week ago

അടിയന്തര ചികിത്സയ്ക്കിടെ വായില്‍ നിന്ന് പൊട്ടിത്തെറി; യുവതി മരിച്ചു

Trailer4 weeks ago

സൂര്യ പൊളിച്ചടുക്കി വേറെ ലെവൽ കൊലമാസ്സ് ! NGK ഞെട്ടിക്കുന്ന ട്രൈലെർ കാണാം

video4 weeks ago

ഏവരും കാത്തിരുന്ന അതിരനിലെ പവിഴ മഴയെ എന്ന് തുടങ്ങുന്ന ഗാനത്തിന്റെ വീഡിയോ എത്തി കാണാം

Teaser1 month ago

സൂര്യയും മോഹൻലാലും ആദ്യമായി ഒന്നിക്കുന്ന “കാപ്പാൻ ” സിനിമയുടെ ടീസർ പുറത്തിറങ്ങി

Teaser2 months ago

‘ഒരു ഉമ്മ തര്വോ’… രസകരമായ ഒരു ടീസർ

Trailer2 months ago

ഇതു വിമര്ശിച്ചവർക്ക് പ്രിത്വിയുടെ മറുപടി; ലാലേട്ടന്റെ കൊലകൊല്ലി ഐറ്റം ലൂസിഫെർ ട്രയ്ലർ കാണാം…

Teaser4 months ago

ആസിഫ് അലി നായകനാകുന്ന O.P.160/18 കക്ഷി: അമ്മിണിപ്പിള്ളയുടെ ടീസർ പുറത്തിറങ്ങി

Gallery4 months ago

വെസ്റ്റ് ബംഗാളിലെ തനത് കലാരൂപമായ ഗോമ്പിറയെ ജനങ്ങൾക്ക് പരിചയപ്പെടുത്തുന്ന ഡോക്യൂമെന്ററി ഫിലിം ആണ് “ഗോമ്പിറ ” ട്രൈലെർ കാണാം

Trailer5 months ago

വിജയ് സൂപ്പറും പൗർണമിയും രണ്ടാമത്തെ ട്രയിലർ പുറത്തിറങ്ങി

Videos5 months ago

മാരി 2 ലെ “റൗഡി ബേബി ” വീഡിയോ സോങ് പുറത്തിറങ്ങി

Movie6 months ago

സൂപ്പർ സ്റ്റാറിന്റെ പിറന്നാൾ ദിവസം സർപ്രൈസ് ഒരുക്കി ടീം പേട്ട

Trending